Welcome, ผู้มาเยือน | RSS
วันเสาร์, 2024-04-20, 11:12 AM
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
G-Gang Board แหล่งขุมทรัพย์ของเหล่าเกมเมอร์ » Download » Game Download » Stranded 2
Stranded 2
moz(︶︿︶)╭∩╮เมื่อ: วันพุธ, 2010-06-16, 10:08 PM | ข้อความที่ # 1
Major
กลุ่ม: Moderators
โพส: 85
ชื่อเสียง: 99
สถานะ: ออฟไลน์

[img]http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:SSr5iOVU9b-hSM::www.buriedgames.com/stranded%25202/title.jpg&t=1&h=194&w=259&usg=__43GCFgaik6sTcAg3DMZ___erLSs=[/img]
เกมๆนี้เราจะต้องผ่านอุปสรรคต่างๆไปให้ได้นะครับแล้วก็เราต้องเอาทุกอย่าง ที่มีบนเกาะมาสร้างบ้านหรืออาวุธเองนะครับแต่เดี๋ยวส่วนนี้ผมจะบอกทีหลัง
นะ ครับ มันจะมีด่านทั่งหมด5ด่านหรือง่ายๆนะครับมันจะมาอยู่5เกาะ
= = Info = =
เมื่อวันหนึ่ง คุณได้ซื้อเรือลำใหม่มาและลองขับออกทะเลไปด้วยความเพ ลิดเพลิน
กว่าจะ รู้สึกตัวอีกที ก็พบว่าพายุกำลังก่อตัวขึ้น และคุณเองก็ไม่รู้ว่าตัวเองนั้นขับเรือออกมาอยู่ที่ไ หน
ขณะที่สายฝนเท กระหน่ำลงมานั่นเอง ราวกับสวรรค์ได้เล่นตลก สายฟ้าได้ฟาดลงมาที่เรือของคุณอย่างจัง
ทันใดนั้นไฟก็เริ่มไหม้ และลามไปจนทั่วอย่างรวดเร็ว จนกระทั่งไปถึง "ถังน้ำมัน"
เรือของคุณ ระเบิดออกเป็นเสี่ยงๆ คุณต้องดิ้นรนว่ายน้ำลอยคออยู่ในทะเลด้วยพละกำลังที่ มีทั้งหมดและหมดสติไปในที่สุด
เมื่อลืมตาตื่นขึ้นมาอีกครั้ง ก็พบว่าตัวเองกำลังนอนหมดสติอยู่ที่ชาดหาดของเกาะร้า ง.... Stranded 2!!!

ใคร เคยเล่นSurvival Kids น่าจะคุ้นๆ ^^"
การหาของก็แค่ฟาดต้นไม้ ฟาดหิน ฟาดๆๆๆได้ทุบอย่างรอบกาย ลงน้ำไปก็ได้(แต่ระวังอากาศหมด)
สามารถจับสัตว์ มาเลี้ยงได้(เท่าที่อ่านๆมาคือลิงไว้ห าของกับแรปเตอร์ไว้ขี่มั้งนะ - -")
สร้าง บ้าน สร้างอาคารต่างๆได้ ผสมของมาใช้ก็ได้ ไว้กินก็ได้
มีกลางวันและกลาง คืน(ซึ่งมืดมิดจริงๆ มองอะไรไม่เห้นนนน =[]=")

= = Control = =
a : ซ้าย
d : ขวา
w : เดินหน้า
s : ถอยหลัง
คลิกเม้าส์ซ้าย : โจมตี
คลิกเม้าส์ขวา : ออฟชั่นพิเศษของไอเท็มที่ถืออยู่
กดปุ่ม C จะเป็นการเปิดช่องเก็บของ
กด ปุ่ม X จะเป็นการเปิดหน้าต่างตัวล่ะครนะครับ
กดปุ่ม y จะเป็นการนอน(ถ้าเรานอนแบบยังไม่สร้างที่พักเวลาตื่นขึ้นมาเราจะเสียเลือดไป นิดหน่อยนะครับ)

ถ้าเรามองทางด้านซ้ายบนจะเห็นค่าต่างๆของตัวละครนะ ครับ
อัน1 พลังชีวิต(หรือHP)
อัน2บอกถึงความหิวถ้าความหิวเต็มเราจะ เลือดลดตลอดเวลา(ความหิวถ้ามีเยอะแปลว่าหิวมาก)
อัน3ความกระหาย(เราค่า อันนี้ขึ้นเราต้องดื่มน้ำนะครับมันถึงจะลดลง)
อัน4บอกถึงความเหนื่อยถ้า เรานอนมันจะลดลง(แต่ผมแนะนำว่าให้นอนเฉพาะตอนกลางคือจะดีกว่านะครับอิอิ)
ข้อ ลำคัญที่ควรรู้
อย่ากินน้ำทะเลเด็ดขาด! เพราะทำให้หิวกระหายขึ้น

โหลดเกมที่นี่

G-Gang Board แหล่งขุมทรัพย์ของเหล่าเกมเมอร์ » Download » Game Download » Stranded 2
  • Page 1 of 1
  • 1
Search:

Copyright MyCorp © 2024 |