Welcome, ผู้มาเยือน | RSS
วันศุกร์, 2024-03-29, 0:22 AM
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
G-Gang Board แหล่งขุมทรัพย์ของเหล่าเกมเมอร์ » Download » Game Download » Minecraft v.1.2.3 ขอต้อนรับสู่ดินแดนแห่งพิกเซล!!
Minecraft v.1.2.3 ขอต้อนรับสู่ดินแดนแห่งพิกเซล!!
PIpE[G-WM]เมื่อ: วันอาทิตย์, 2010-12-12, 2:33 PM | ข้อความที่ # 1
Lieutenant
กลุ่ม: Administrators
โพส: 63
ชื่อเสียง: 0
สถานะ: ออฟไลน์

Minecraft v.1.2.3
Language: English l pc l size:50 MB

เกมนี้เป็นเกทที่จะให้เราได้ผจญภัยและเอาชีวิตให้รอดในดินแดนพิกเซลที่เรารจะสามารถสร้างสิ่งต่างๆเพื่อป้องกัน zombie และเป็นที่อยู่ จุดเด่นของเกมคือมีกลางวันและกลางคืนเหมือนจริง มีฤดูต่างๆและ Map ที่ใหญ่มากมีการสร้างสิ่งต่างๆ เช่น บ้า่น ชั้นใต้ดินใต้น้ำ กำแพง ได้หมด มีการผสมของต่างๆและสามารถปลูกผัก
กราฟฟิก:ถึงจะไม่สวย แต่เด่นทางด้านระบบ สามารถเล่นได้ทั้ง Offline เเละ Online biggrin
ระบบเกม:10
เนื้อหา:8
ความสนุกโดยรวม:9.5

ความต้องการของระบบ
เล่นได้ทุกครับ tongue

วิธีการลงเกม
การมากไปหน่อย

Window 7

1. ก็อบไปใส่ในC:\Users\Windows7\AppData\Roaming
หรือ พิมพ์ในช่อง Run ว่า %appdata% แล้วก็อปเฉพาะ Folder .MineCraft กับ .MineCraft Server (อันนี้ก็อบไปทับด้วยคิดจะสร้าง Server เล่นกับเพื่อนนะครับ )
2. เข้าเกมส์ผ่านตัว Minecraft.jar ใน Folder .MineCraft ครับ

Windows XP

1. ก็อบไปใส่ในC:\Documents and Settings\yourusername(ชื่อ Username ของเครื่องตัวเองครับ)\Application Data\.minecraft
2. เข้าเกมส์ผ่านตัว Minecraft.jar ใน Folder .MineCraft ครับ

ปล. ก็อบเฉพาะ Folder .MineCraft กับ .MineCraft Server
(อันนี้ก็อบไปทับด้วยคิดจะสร้าง Server เล่นกับเพื่อนนะครับ ) ไม่ใช่ก็อบทั้ง Folder MC-1.2.3_04-by-LukaszDanio ไปทับนะครับ เอาเฉพาะ .MineCraft กับ
.MineCraft Server ครับ

download
http://www.mediafire.com/?pwnv785bs999omz

pass
LukaszDanio

เครดิต zeroday1990 cool

G-Gang Board แหล่งขุมทรัพย์ของเหล่าเกมเมอร์ » Download » Game Download » Minecraft v.1.2.3 ขอต้อนรับสู่ดินแดนแห่งพิกเซล!!
  • Page 1 of 1
  • 1
Search:

Copyright MyCorp © 2024 |